o

HALMASHAURI YA WILAYA YA IRAMBA

MUHTASARI WA KIKAO CHA CMT MWEZI NOVEMBA, 2021 KILICHOFANYIKA
TAREHE 10 DISEMBA, 2021 KATIKA UKUMBI MDOGO WA HALMASHAURI

Ukurasa 1 Kati ya Kurasa 8

WAJUMBE WALIOHUDHURIA
NA [ JINA KAMILI CHEO WADHIFA |
1 | MICHAEL A MATOMORA MKURUGENZI MTENDAJI MWENYEKIT] "
2 | B'HANGO J. LYANGWA MKUU WA IDARA YA UTAWALA KATIBU
3 | SANGO PIUS SONGOMA | KATIBU TAWALA WILAYA MJUMBE ©
4 | SHIWARIAEL MARUNDA MTENDAJI MKUU MAMLAKA YA MJI MDOGO MJUMBE
L7;( MARIETHA R.KASONGO MKUU WA IDARA YA KILIMO NA USHIRIKA MJUMBE
6 | GUNAH C.MAZIKU MKUU IDARA YA MIPANGO NA TAKWIMU MJUMBE
7 | JANE NG'ONDI MKUU WA IDARA YA MAENDELEO YA JAMII MJUMBE
8 | SALUM A.SEIF VIKUU WA KITENGO CHA UKAGUZI WA NDANI | MJUMBE 3
9 | ENG.PROFIR JMODAHA | MKUU WA IDARA YA UJENZI MJUMBE *' ' |
10 | COSMAS Z .COSMAS KAIMU KATIBU TUME YA UTUMISHI WA WALIMU | MJUMBE ~
11 | ZIWAY. ELIAS KAIMU MKUU WA KITENGO CHA UCHAGUZI MJUMBE
12 | DR DOTTOTHOMAS KAIMU MKUU WA IDARA YA MIFUGO MJUMBE
13 | SARAPION KAKIZIBA KAIMU MKUU WA KITENGO CHA TEHAMA MJUMBE
14 | YOHANA DONDI KAIMU MKUU WA IDARA YA MAZINGIRA MJUMEE
15 | VALERIAN MSIGALA KNY. MKUU WA IDARA YA ARDHI MJUMBE
~# | INNOCENT C.NTAYOMBA KNY.MKUU WA IDARA YA FEDHA MJUMBE
17 | MUHAZA SHUKURU KNY. MKUU WA KITENGO CHA MANUNUZI MJUMBE |
18 | DASTAN S.NYASIO KNY. MKUU IDARA KITENGO CHA SHERIA MJUMBE
19 | PATRICIA M.NGAA KNY MKUU WA IDARA ELIMU SEKONDARI MJUMEE
21 | FATUMA MSANGO KNY MKUU WA IDARA ELIMU MSINGI MJUMBE
22 | FRANK CHALE KAIMU MKUU WA KITENGO CHA NYUKI MJUMBE
23 | FRIDA LWANJI KAIMU MRATIBU WA TASAF ViJUMBE
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SEKRETARIETI

NEEMA LABIA

HAWA KOLILO

DONDOO ZA KIKAO CHA CMT MWEZI NOVEMBA 2021 CHA TAREHE 10
DISEMBA, 2021

1.
2.
3.

8.
9.

KUFUNGUA KIKAO

KUTHIBITISHA AJENDA ZA KIKAO

KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO CHA CMT MWEZI
OKTOBA KILICHOFANYIKA TAREHE 09 NOVEMBA,2021

KUPITIA MUHTASARI WA KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA,MIPANGO NA
UTAWALA MWEZI OKTOBA KILICHOFANYIKA TAREHE 22 NOVEMBA,2021
TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MAAZIMIO YA KIKAO CHA KAMATI YA
FEDHA, MIPANGO NA UTAWALA CHA TAREHE 09 NOVEMBA, 2021.

KUPITIA  NA KUJADILI TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI MWEZI
NOVEMBA 2021KWA MWAKA WA FEDHA 2021/2022.

TAARIFA YA KUSUDIO LA KUSIMAMISHA SHUGHULI ZA UVUVI KATIKA
ZIWA KITANGIRI KUANZIA TAREHE 01 JANUARI, 2022 HADI 31 MACHI 2022.
TAARIFA YA MAPOKEZ| YA FEDHA MBALIMBALI

MENGINEYO

10. KUFUNGA KIKAO.

DONDOO NA 48. 2021/2022 - KUFUNGUA KIKAO.

Kabla ya kufungua kikao Mwenyekiti alimkaribisha Bi Jeni Ng'ondi kufanya sala. Baada

ya sala hiyo kufanyika Mwenyekiti aliwakaribisha wajumbe katika kikao cha kawaida

cha mwezi Novemba 2021 akiwasihi kuwa makini katika ki

jadili ajenda zilizo

wasilishwa. Kikao kilifunguliwa rasmi mnamo saa 04:51 Asubuhi.
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DONDOO NA 49.2021/2022 - KUTHIBITISHA AJENDA ZA KIKAO.
Dondoo zilizowasilishwa na kuthibitishwa kujadiliwa na wajumbe katika kikao cha tarehe
10 Disemba, 2021 ni zifuatazo:
1. Kufungua kikao
2. Kuthibitisha ajenda za kikao
3. Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa kikao cha CMT mwezi Oktoba
kilichofanyika tarehe 09 Novemba,2021
4. Kupitia muhtasari wa kikao cha Kamati ya Fedha, Mipango na Utawala mwezi
Oktoba kilichofanyika tarehe 22 Novemba,2021
o. Taarifa ya utekelezaji wa maazimio ya kikao cha Kamati ya Fedha, Mipango na
Utawala cha tarehe 09 Novemba, 2021.
6. Kupitia na kujadili taarifa ya mapato na matumizi mwezi Movemba 2021 kwa
mwaka wa fedha 2021/2022.
7. Taarifa ya kusudio la kusimamisha shughuli za uvuvi katika ziwa Kitangiri
kuanzia tarehe 01 Januari, 2022 hadi 31 Machi 2022.
8. Taarifa ya mapokezi ya fedha mbalimbali
9. Mengineyo
10. Kufunga kikao.

DONDOO NA 50. 2021/2022- KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO
CHA CMT KILICHOFANYIKA TAREHE 09 NOVEMBA, 2021. “
Muhtasari wa kikao tajwa hapo juu uliwasilishwa na kupokelewa. Baada ya wajumbe
kuupitia muhtasari huo kwa kina walishauri wakuu wa Idara/Vitengo wawe utamaduni
wa kuja na laptop kwenye kikao ili taarifa inaposomwa kila mmoja aweze Kuipitia kwa
ufasaha. Aidha, taarifa za vikao ziwe zinatumwa kwenye email z
Vitengo siku moja kabla ya kikao. Baada ya ushauri huo kutolew
na kutunzwa kuwa kumbukumbu sahihi ya Halmashauri.

a wakuu wa ldara /

a muhtasari ulisainiwa
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fedha 2021/2022 kutokana na vyanzo vyake vya mapato. Kwa kipindi cha Julai 2021
hadi Novemba, 2021 Halmashauri imekusanya jumla ya Sh 12,746,045,352.63 sawa na
asilimia 35.69 ya lengo la mwaka na kiasi cha jumla ya Sh 11,110,580,527.2
kimetumika sawa na asilimia 31.11 kwa lengo la mwaka.

Kwa mwaka 2021/2022 salio anzia ni Sh 1,555,704,227.12 zikiwepo fedha katika
Aidha kwa matumizi maeneo yasiyo Ruzuku Halmashauri ilikisia kupata jumla ya Sh
2,429,614,600.00 katika mwaka wa fedha 2021/2022 kutokana na vyanzo vya mapato
ya Halmashauri. Hadi kufikia mwezi Julai hadi Novemba, 2021 Halmashauri
( imekusanya Sh 932,538,796.26 sawa na asilimia 38.38 na kiasi cha Sh 786,120,190.50

sawa na asilimia 32.36 kimetumika.

\

Kwa kipindi cha mwezi Julai hadi Novemba, 2021 matumizi ya ruzuku kimetumika kiasi
cha Sh. 6,875,969,900.26 sawa na asilimia 51.58 kwa mchanganuo ufuatayo:

I: Mishahara ............cooiiiii i 6,738,721,041.26
ii. Matumizi yasiyo Mishahara .............................. 137,248,859.00
JUMLA 6,875,969,900.26

Mapato na matumizi maeneo yanayopata Ruzuku Halmashauri ilikisia kupata Ruzuku
kutoka Serikali kuu jumla ya Sh 33,282,328,678.80 kwa mwaka wa fedha 2021/2022.
Katika kipindi cha mwezi Julai hadi Novemba, 2021 Halmashauri imepokea fedha toka
Serikali Kuu jumla ya Sh 11,813,506,556.37 sawa na asilimia 35.49 na kiasi cha jumla
ya Sh 10,324,460,336.72 kimetumika sawa na asilimia 31.02. Baada ya wajumbe
kupitia taarifa hiyo kwa kina walishauri mambo yafuatayo:
« Vyanzo vyote ambavyo havijakusanywa vizuri mfano Ushuru wa mashudu jitihada
za makusudi zifanyike kuhakikisha vyanzo hivyo vinakusanywa.
e Elimu na miongozo ya kulipia vibali vya ujenzi itolewe kwa jamii jli chanzo hikj
kiweze kukusanywa na kufikia malengo.
e Mlezi wa Kata ya Kiomboi asimamie suala la ulipaji w e .
Halmashauri vilivyopo stendi na sokoni. QR e vibanda vya

» Chanzo cha tozo ya maegesho ya stendi isimamiwe vizuri ijj iweze kuky
. sSanyw
kufikia malengo. ywa na
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\dara ya Mifugo na Uvuvi ihakikishe zoezi la chanjo linaendelea haraka ili katika
kikao kijacho asilimia ya chanzo hiki iweze kupanda.

o Katika chanzo cha uuzaji wa viwanja vya Halmashauri wajumbe walishauri kuwa

waombaji walioomba viwanja mwaka 2018 waandikiwe barua ya kusudio la
kunyang'anywa Control Namba, tarehe 18 Disemba 2021 na wapewe barua kwa

dispatch ili atakaeshindwa kulipia kwa Kkipindi hicho kiwanja/viwanja viweze
kutangazwa na kuuzwa upya.

o Fedha za ukusanyaji wa taka na usafi wa mazingira zikusanywe na kuwekwa
kwenye akaunti husika na sio katika akaunti ya Amana.

Akizungumza mtaalam alipokea ushauri uliotolewa na wajumbe wa kikao na kuahidi

kuufanyia kazi ili kuhakikisha katika kikao kijacho cha CMT asilimia ya mapato inapanda

na kufikia malengo ya ukusanyaji. Baada ya maelezo hayo kutolewa wajumbe kwa
pamoja waliazimia kuwa:

AZIMIO

Kila jumatatu ya wiki walezi wa Kata wawasilishe taarifa ya makusanyo ya mapato
kwa Mkurugenzi Mtendaji ikionesha lengo, kiasi kilichokusanywa na kiasi
kilichobakia.

DONDOO NA 54. 2021/2022- TAARIFA YA KUSUDIO LA KUSIMAMISHA
SHUGHULI ZA UVUVI KATIKA ZIWA KITANGIRI KUANZIA TAREHE 01
JANUARI,2021 HADI 31MACHI,2022.

Taarifa tajwa hapo juu iliwasilishwa na kupokelewa. llielezwa kuwa kusudio la kusitisha
shughuli za uvuvi katika ziwa Kitangiri ikiwa na lengo la kuboresha mazalia ya samaki
kwa mujibu wa Sheria ya Uvuvi Na.22 ya mwaka 2003 kifungu cha 17 (9) na (h)
sambamba na kanuni za Uvuvi zilizofanyiwa marekebisho za mwaka 2009, kuwa
Halmashauri ya Wilaya ya Iramba itasitisha shughuli za uvuvi katika ziwa Kitangiri kwa
muda wa miezi mitatu(3) na shughuli za uvuvi zitafunguliwa rasmi tarehe 01
Aprili,2022. Baada ya wajumbe kuipitia taarifa hiyo kwa kina walishauri uwekwe
utaratibu wa kufanya doria za mara kwa mara sambamba na kuwatumia watoa taarifa
(informal) watakaosaidia kutoa taarifa za wavuvi watakaokaidi agizo hilo katika kipindi
chote ambacho shughuli za uvuvi sitakuwa zimesimama katika ziwa Kitangiﬂ.mw.isho
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pONDOO NA 55.2021/2022 MAPOKEZI YA FEDHA MBALIMBALI

TAARIFA YA MAPOKEZI YA FEDHA TSHS 1,860,000,000 KWA AJILI YA UJENZI
WA MADARASA, JENGO LA DHARURA, JENGO LA WAGONJWA MAHUTUTI
NA NYUMBA YA WATUMISHI KUPITIA MRADI WA USTAWI WA TAIFA NA
MAPAMBANO DHIDI YA UVIKO- 19 (TCRP 5441)

Taarifa tajwa hapo juu iliwasilishwa na kupokelewa. llielezwa kuwa Halmashauri
imepokea kiasi cha fedha Tshs 1,860,000,000 kwa ajili ya ujenzi wa madarasa,
jengo la wagonjwa wa dharura, jengo la wagonjwa mah ututi na nyumba ya
watumishi kwa mchanganuo ufuatao:

F\la AINA YA MRADI FEDHA
L ZILIZOPOKELEWA
‘ 1 | Madarasa 16 ya shule za sekondari 940,000,000
(2 Madarasa 7 ya shule shikizi za msingi 280,000,000
3 Jengo la dharura (EMD) 300,000,000
4 | Jengo la wagonjwa mahututi (ICU) 250,000,000
5 Nyumba wa watumishi 90,000,000
JUMLA 1,860,000,000

Baada ya wajumbe kupitia taarifa hiyo waliipongeza serikali kwa kutoa fedha tajwa
aidha walishauri kuwa:
« Taratibu za manunuzi ya vifaa vya ujenzi zianze mapema ili kuharakisha

ujenzi huo.
Fedha zilizotolewa zisimamiwe vizuri ili kuharakisha mradi utakapokamilika

thamani ya fedha iweze kuonekana.
Baada ya ushauri huo kutolewa wajumbe kwa pamoja walipokea taarifa ya fedha
tshs 1,860,000,000 kwa ajili ya ujenzi huu.
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